Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. giaohoho94 bây giờ đang trực tuyến
    Nghiện MU
    giaohoho94's Avatar
    Thanks
    0

8 mẹo giúp bạn viết cv xin việc cực đỉnh

Như chúng tôi đã trình bày ở trên, hiện nay có tới 99% ứng viên sử dụng mẫu CV xin việc online, vậy làm sao để bạn trở lên nổi bật nhất trong số ứng viên đó.

1. Trích dẫn một câu nói bạn tâm đắc:

Câu nói bạn tâm đắc sẽ phần nào phản ánh tư tưởng và suy nghĩ của bạn. Bổ sung câu nói tâm đắc là một cách giúp CV online free của bạn trở lên “chuyên nghiệp” hơn đó.

2. Tạo ấn tượng tốt đầu tiên
    Trong mẫu Cv xin việc với bất cứ những ngành nghề nào bạn cũng cần chỉ rõ giá trị của bản thân sẽ đem đến cho nhà tuyển dụng. Phần mở đầu mẫu CV bạn có thể dùng để tạo sự thu hút và chú ý của nhà tuyển dụng, hãy nhắc đến những thế mạnh của bản thân và thành tích của mình, những kinh nghiệm và chuyên môn hay đưa ra những tiêu chuẩn về nghề nghiệp hay công việc của bạn.

3. Làm rõ, chú ý mục tiêu nghề nghiệp:

Chúng tôi xin một lần nữa nhấn mạnh rằng “mục tiêu nghề nghiệp” là rất quan trọng trong một CV xin việc, nó giúp nhà tuyển dụng thấy được tầm nhìn của bạn, xem xét liệu bạn có gắn bó với công ty lâu dài hay không. Vì vậy đừng quên bổ sung mục tiêu nghề nghiệp bạn nhé!
    Đây là một phần bạn nên hiểu rất rõ để trình bày cv xin việc sao cho đúng chuẩn nhất. Bạn có thể tham khảo nhận định được các chuyên gia của cv 365 tư vấn:
    "Thực chất, phần mục tiêu nghề nghiệp không cần phải trình bày cao siêu, bạn chỉ cần thể hiện một cách đơn giản, ngắn gọn, nêu được những mục tiêu phát triển bản thân ngắn hạn và dài hạn. Nhưng, chớ dừng lại ở những mục tiêu dành riêng cho bản thân mình như vậy, nhà tuyển dụng sẽ không đánh giá cao về bạn và cho rằng mục tiêu của bạn sẽ chẳng thể giúp ích được gì cho con đường phát triển của công ty. Chính vì thế, bạn cần phải thể hiện được cả mục tiêu của bản thân gắn liền với mục tiêu phát triển chung của công ty mới mong làm hài lòng nhà tuyển dụng."

4. Nêu bật năng lực chuyên môn, kỹ năng và thành tích của bản thân

Việc nhấn mạnh sở thích cũng như kinh nghiệm hay những kỹ năng và thành tích của chính mình cho nhà tuyển dụng biết là điều rất cần thiết. Bạn cần bổ sung thêm những đức tính tốt của mình đặc biệt cần thiết cho công việc để tạo ấn tượng tốt nhất với nhà tuyển dụng. Nhà tuyển dụng cũng thật sự muốn biết bạn có phù hợp với công việc mà họ tuyển hay không, qua chuyên môn và trình độ của bạn họ sẽ đánh giá tốt điều đó.

4. Tập trung nói về những kỹ năng liên quan đến công việc mà bạn coi là thế mạnh:

Hãy cho nhà tuyển dụng biết bạn có những kỹ năng gì liên quan đến công việc bạn ứng tuyển, tại sao họ nên thuê bạn và đừng quên rằng kỹ năng của bạn nên tập trung vào lợi ích của công ty.

5. Sử dụng những ngôn từ trang trọng khi viết mẫu CV tiếng Anh:

Khi viết mẫu CV tiếng Anh, bạn nên dùng văn phong trang trọng thay vì sử dụng những từ ngữ suồng sã, thân mật trong văn nói.

6. Liệt kê nhiều hoạt động bạn từng tham gia:

Liệt kê các hoạt động để cho thấy bạn là một ứng viên nhanh nhẹn, năng động, tích cực và nhiệt tình với mọi công việc.7

7. CV xin việc cần dễ đọc, dễ hiểu, viết rõ ràng, xúc tích nhất có thể:
    Bạn cần đặc biệt chú ý đến việc nâng cao chất lượng của bản CV xin việc, dù là mẫu Cv xin việc bằng tiếng Anh hay CV xin việc mẫu tiếng Việt thì bạn cũng nên sử dụng từ ngữ dễ đọc, dễ hiểu. Không nên sử dụng các thành ngữ, thuật ngữ hay các từ rút gọn, ẩn dụ, ví von không cần thiết trong cv xin việc. Những vấn đề về điều chỉnh phông chữ hay trùng lặp thông tin bạn cũng cần xem xét thật kỹ lưỡng. Bạn cũng nên viết cô đọng nội dung, không lan man dài dòng để nhà tuyển dụng dễ nắm bắt ý mà bạn muốn nói, nhưng bạn cũng đừng viết ngắn cụt ngủn nhé!

8. Độ dài của mẫu CV xin việc
    Tùy thuộc vào kinh nghiệm làm việc của mình mà bạn có thể dự tính mức độ dài của cv xin việc. Nếu bạn là người có kinh nghiệm, những mẫu CV xin việc cho người có kinh nghiệm có thể dài hai trang giấy, tuy nhiên mẫu CV xin việc sinh viên mới ra trường chỉ dài 1 trang giấy là hợp lý nếu trường hợp bạn đã từng làm ở nhiều nơi. Nhà tuyển dụng sẽ rất ấn tượng với bạn vì kinh nghiệm của bạn

Việc viết CV xin việc hay lựa chọn cho mình những mẫu CV xin việc phù hợp không phải là điều quá khó khăn đối với mọi người, các bạn có thể tham khảo chi tiết những mẫu CV xin việc hay mẫu đơn xin việc có sẵn hay cũng có thể tải CV xin việc theo mẫu để hoàn thiện cho hồ sơ xin việc của mÌNH. Tuy nhiên khi tạo CV xin việc bạn cũng nên đặt rõ mục tiêu là tiếp cận được nhà tuyển dụng, tạo ấn tượng tốt nhất với nhà tuyển dụng và có một bản CV xin việc hấp dẫn ngay từ phút đầu tiên để có cơ hội ứng tuyển việc làm hiệu quả nhất.
  2. thanhha bây giờ đang trực tuyến
    Nghiện MU
    thanhha's Avatar
    Thanks
    0
    thật tuyệt cho những bạn xin việc cám ơn add đã chia sẻ bài viết