Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. vithuyle bây giờ đang trực tuyến
    Nghiện MU
    vithuyle's Avatar
    Thanks
    0

Ưu và nhược điểm của mô phỏng tiếp thị liên kết

mô hình tiếp thị liên kết uy tín (Affiliate Marketing) hiện nay đang được đa dạng người chọn lọc như một hình thức kiếm tiền online. Đặc thù, trong thời đại phương pháp số, chúng ta có thể tiện dụng tiếp cận với những công cụ, trang bị thông minh nên ngày một có rộng rãi người tham dự vào ngành nghề này. Vậy tiếp thị kết liên là gì và nó có những ưu, nhược điểm ra sao? Đạt được lợi ích gì cho người tham gia? Số đông sẽ được tư vấn trong bài viết dưới đây.

Ưu nhược điểm của mô hình tiếp thị kết liên

khái niệm tiếp thị kết liên là gì?
    Tiếp thị liên kết hay còn gọi là marketing liên kết là mô phỏng kinh doanh theo hình thức hợp tác viên. Người làm trong lĩnh vực này sẽ giới thiệu sản phẩm, giới thiệu quý khách cho người bán và được lợi hoả hồng trên mỗi hành động của quý khách như click, điền thông báo vào form đặt hàng hoặc tìm hàng.

Affiliate marketing là hình thức kiếm tiền online

Đây là cách kiếm tiền qua mạng mà ko cần có sản phẩm, thậm chí ko cần website bán hàng. Với các ai mới bước vào lĩnh vự internet marketing, khởi đầu với tiếp thị liên kết có rất nhiều thuận lợi. Vậy dễ dàng đấy là gì? Hãy đọc tiếp nội dung ở dưới nhé!

Ưu điểm trong mô phỏng marketing kết liên
    Thứ nhất, dễ khai triển
    Có thể hiểu, dễ khai triển ở đây có tức thị các bạn có thể làm việc ở mọi lúc mọi nơi, không có sự ràng buộc về thời kì.

Mặt khác, lúc các bạn tham gia tiếp thị kết liên tại Việt Nam bạn sẽ chẳng hề lo âu đến nguồn hàng sản phẩm như thế nào mà nhiệm vụ của bạn là chỉ bán sản phẩm hoặc sắm quý khách cho đối tác mà bạn tiếp thị kết liên.

Thứ 2, chi phí tối giản
    Đây cũng là một trong các thuận lợi dành cho những ai bắt đầu vào công tác kiếm tiền online. Giả dụ với những loại hình buôn bán khác, lúc khởi đầu bạn ko cần phải bỏ thêm một khoản phí nào nữa.

Thứ ba, tạo rộng rãi nguồn thu bị động
    lúc tham gia vào màng lưới Affiliate marketing, các bạn sẽ kiếm được phổ thông lợi nhuận từ phổ thông nhà kết liên khác nhau. Không những là việc bán khóa học online mà còn là hiệp tác viên content, blog cho doanh nghiệp, kiếm tìm nguồn quý khách cho đối tác…

ích lợi trong khoảng việc linh động về thời gian, địa điểm làm việc nên các bạn có thể tham dự một khi nhiều công tác Marketing. Chả hạn, vừa bán khóa học vừa có thể viết content cho công ty…

Thứ tư, tạo được nhiểu mối quan hệ

Tạo phổ thông mối quan hệ là Về ưu điểm của tiếp thị kết liên

Nghe có vẻ hơi đối chọi vì làm việc toàn bộ qua mạng mà tạo lập phổ quát mối quan hệ. Nhưng ko, chúng ta có thể cho ra những diễn đàn trên mạng phường hội để kết nối mọi người lại với nhau. Ở ấy, các bạn có thể san sớt tri thức, công tác để mọi người có thể hiểu được công tác mà mình đang làm.

nhược điểm trong mô phỏng tiếp thị liên kết
    Cái gì cũng có 2 mặt của nó, có Ưu điểm thì cũng phải có điểm yếu.

điểm yếu Ban đầu của hình thức Affiliate Marketing ấy là khó kiểm soát
    các bạn rất khó để kiểm soát nguồn sản phẩm, nhà sản xuất. Bởi đó là của đối tác, công tác của các bạn là làm sao để tìm kiếm quý khách bán được những sản phẩm đó. Khi gia nhập vào thị phần tiếp thị liên kết tại Việt Nam, các bạn không thể can thiệp vào chính sách bán hàng, trả hoả hồng bởi ấy là những điều khoản đã được quyết định và thống nhất.

Không chỉ thế, giả dụ các bạn không nắm được các nhu cầu, ý muốn của khách hàng thì việc tiếp cận và bán sản phẩm sẽ gặp rộng rãi cạnh tranh.

Thứ hai đó là, khả năng khó khăn cao
    Điều này có thể dễ hiểu bởi vì gần như những chương trình tiếp thị kết liên là miễn phí, nên người nào cũng có thể tham dự. Cho nên có rất nhiều người đang cùng bán sản phẩm như vậy như các bạn. Họ thậm chí là những Seo expert, những chuyên gia tạo được rộng rãi traffic.

Khả năng cạnh tranh cao khi kiếm tiền qua mạng duyệt tiếp thị kết liên

biện pháp tốt nhất cho điều này ấy là bạn phải có những hiểu biết chuyên sâu về maketing, seo hoặc có quan hệ thị trấn giao nhiều.

Thứ ba, trả hoả hồng theo đơn hàng
    giả dụ đã chọn làm công tác kiếm tiền online, bạn phải ưng ý một điều rằng thu nhập sẽ ko dài lâu. Có tức là giả dụ bạn bán được nhiều hàng hoặc mua được đa dạng khách hàng thì huê hồng của các bạn sẽ cao và ngược lại.

các bạn chỉ nhận được huê hồng khi bạn bán được hàng thành công.

Lời kết:

công việc nào cũng vậy, sẽ có những trắc trở ở thời khắc Việc trước tiên nhưng ví như kiên trì thì thành công sẽ tới. Tiếp thị liên kết cũng vậy, các bạn có thể bắt đầu bằng các hình thức đơn giản. Mong rằng là sau bài viết này các bạn sẽ đem đến những kiến thức đơn thuần về ưu và điểm yếu của hình thức kiếm tiền online tiềm năng này nhé!

Nguồn bài viết: Ưu và nhược điểm của mô hình tiếp thị liên kết
  2. vithuyle bây giờ đang trực tuyến
    Nghiện MU
    vithuyle's Avatar
    Thanks
    0

tiếp thị liên kết tiki : Việt Nam thật đẹp !!!

Hồi nhỏ, chúng ta đã được nghe câu chuyện cổ tích về Thạch Sanh và Lý Thông. Và ngày bữa nay, tôi sẽ chỉ cho các bạn thấy Việt Nam mình Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều!

Đừng làm affiliate tại Việt Nam

Trước lúc làm affiliate với MOBE, tôi đã từng cộng tác với Masoffer và Accesstrade. Có thể đề cập đây là hai nền tàng affiliate tiếp thị liên kết tiki hàng đầu tại Việt Nam bởi hai doanh nghiệp này kết liên phần nhiều với các nhà bán hàng to ở Việt Nam: Lazada, Tiki, Adayroi, FPTshop…

Doanh thu lâu dài, hoả hồng tuy thấp nhưng lượng khách đều và đơn hàng lớn cộng góp phần bù lại. Mình từng nghĩ đây là một kênh ngon để kiếm tiền.

vậy mà 1 năm trở lại đây, những nhà bán hàng “chơi bẩn” người làm affiliate. Mình xin phân tích hai ông lớn thương nghiệp điện tử để các bạn hiểu họ chơi bẩn như thế nào.

Đừng quên tham dự hội thảo mách nhỏ cách vun đắp hệ thống kiếm tiền thụ động trong khoảng affilate của tôi:

Việc đầu tiên là ChiPuki, ý lộn, Tiki

Tiki chia số ngành hàng của mình làm hai phần cho hai nền móng Masoffer và Accesstrade.

Với Masoffer, Tiki chỉ trả hoả hồng cho ngành hàng Sách, văn phòng phẩm, mẹ và bé.. Điều này có nghĩa, ví như các bạn chạy Masoffer, khách của các bạn vào Tiki và mua TV, điện thoại (những lĩnh vực hàng ko nằm trong danh mục trả hoa hồng) thì bạn… méo có hoả hồng đâu, dù rằng rõ ràng có đơn hàng ))

như vậy với tiếp thị liên kết Accesstrade, Tiki chỉ trả hoa hồng cho ngành nghề điện tử, điện lạnh, hàng hóa cá tính khác. Có nghĩa giả dụ các bạn chạy Accesstrade, khách của các bạn vào Tiki tìm sách thì các bạn có đơn hàng đấy nhưng… cũng méo có huê hồng.

Thằng Tiki rõ ràng lưu manh, lấy được quý khách miễn phí từ bạn dù các bạn có làm cho Masoffer hay Accesstrade.

Và mới đây, Tiki đã ngừng hoả hồng một số ngành nghề hàng, có nghĩa ví như các bạn vẫn làm Tiki, 1 số đơn hàng bạn sẽ có hoả hồng rất cao: 0đ!!!

4 đơn hàng trong khoảng Tiki nhưng huê hồng là 0 đồng

Lý Thông hay là Lazada và trò bẩn mang tên cắt hoả hồng PC
    Lazada vừa chính thức không trả hoa hồng nếu khách hàng của các bạn tậu hàng trên Laptop, hoặc trình thông qua web của những thiết bị di động.

Lazada chỉ tính hoả hồng lúc khách của các bạn mua trên app Lazada mà thôi! Mà các bạn biết không, hiện tại đến 60 – 70% đơn hàng được đặt từ máy tính!!!

khách hàng máy tính thì làm thế méo nào cài app lên máy tính mà sắm hàng cho được? Đúng là ép người thái quá!

Chưa nói tới việc, huê hồng tối đa trên 1 đơn hàng của bạn không được vượt quá 500,000đ (thật là buồn cười). Huê hồng tính theo phần trăm chứ có không lẽ lại dừng hoa hồng cho 1 đơn hàng không hả trời! Lý Thông ơi là Lazada ơi!

Hãy kiếm tiền một cách thông minh
    Rõ ràng, Việt Nam chúng ta toàn người sáng tạo, và thỉnh thoảng, họ sáng tạo theo một cách rất.. Ngu gốc. Với việc đổi thay chính sách hoa hồng nhãi như trên, một lượng nhân công lớn trong mảng affiliate Việt Nam sẽ mất niền tin, và mong đợi mua đến các nền tảng lâu dài hơn: như MOBE chẳng hạn!

ví như bạn đã đang và sẽ có ý định làm affiliate, tôi khuyên các bạn nên làm affiliate cho các nền móng nước ngoài bởi tính sáng tỏ và mức huê hồng cộng sự vững bền của họ.

Hiện tại, tôi và đồng đội đang xây dựng cùng đồng làm tiếp thị kết liên cho MOBE tại Việt Nam. Nêu các bạn muốn tham gia team của tôi,

hứa hẹn gặp bạn trong team Bằng Nguyễn – người đứng TOP #1 thế giới về affiliate của MOBE toàn cầu.

Tag của Chủ đề này